17 พฤษภาคม 2561 สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินไปปฏิบัติพระราชกรณียกิจที่โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านพันวาล ตำบลรับร่อ อำเภอท่าแซะ จังหวัดชุมพร
สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินไปปฏิบัติพระราชกรณียกิจที่โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านพันวาล ตำบลรับร่อ อำเภอท่าแซะ จังหวัดชุมพร เสด็จฯทอดพระเนตรกิจกรรมสหกรณ์นักเรียน โดยมีนายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายสมพร รัตนะ สหกรณ์จังหวัดชุมพร และข้าราชการในพื้นที่ เฝ้า ฯ รับเสด็จในครั้งนี้ด้วย
{gallery}18may2561_1{/gallery}