15 พฤษภาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ (ขั้นกลาง)” กลุ่มเป้าหมาย จำนวน 50 คน ประกอบด้วย ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ (ขั้นกลาง)” กลุ่มเป้าหมาย จำนวน 50 คน ประกอบด้วย ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ ของสหกรณ์นอกภาคการเกษตรที่เคยผ่านการอบรมหลักสูตรผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นพื้นฐานในเขตรับผิดชอบของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดปทุมธานี นนทบุรี สมุทรปราการ และสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1-2 พร้อมกันนี้ ได้บรรยายพิเศษ ในหัวข้อ “นโยบายรัฐกับการตรวจสอบกิจการในสหกรณ์” ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 1 อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี
{gallery}15may2561_1{/gallery}