10 พฤษภาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดอุบลราชธานี ร่วมกับนายกฤษฎา บุญราช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และคณะผู้บริหารกระทรวงฯ เปิดงานมหกรรมเกษตรอินทรีย์และของดี 4 จังหวัด
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดอุบลราชธานี ร่วมกับนายกฤษฎา บุญราช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และคณะผู้บริหารกระทรวงฯ เปิดงานมหกรรมเกษตรอินทรีย์และของดี 4 จังหวัด อีสานตอนล่าง 2 ณ บริเวณลานอุบลสแควร์ อ.เมือง จ.อุบลราชธานี หลังจากนั้น
ได้พบปะเกษตรกรต้นแบบการผลิตมันสำปะหลังอินทรีย์ และดูงานแปลงสาธิต ณ บ้านนาแปน ต.นาดี อ.นาเยีย จ.อุบลราชธานี อีกทั้งได้เยี่ยมชมโรงงานแปรรูปมันสำปะหลังอินทรีย์ ณ โรงงานแป้งมันอุบลเกษตรพลังงาน
{gallery}10may2561_2{/gallery}