9 พฤษภาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมเสวนาทางวิชาการ เรื่อง การพัฒนา ทิศทาง แนวทางและวิธีการพัฒนาทรัพยากรมนุษย์ในขบวนการสหกรณ์ เพื่อระดมความคิดเห็นถึงจุดแข็ง จุดอ่อน อุปสรรค และโอกาสของสันนิบาตสหกรณ์แห่งประเทศไทย
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมเสวนาทางวิชาการ เรื่อง การพัฒนา ทิศทาง แนวทางและวิธีการพัฒนาทรัพยากรมนุษย์ในขบวนการสหกรณ์ เพื่อระดมความคิดเห็นถึงจุดแข็ง จุดอ่อน อุปสรรค และโอกาสของสันนิบาตสหกรณ์แห่งประเทศไทย ในการเสริมสร้างหรือพัฒนาสหกรณ์ และร่วมกันพัฒนาหรือยกร่างหลักสูตรเพื่อพัฒนาศักยภาพทรัพยากรมนุษย์ในขบวนการสหกรณ์ ทั้งนี้ รองอธิบดีฯ ได้ให้แนวทางในด้านการพัฒนาบุคลากรของสหกรณ์ ทั้งกรรมการ สมาชิกและฝ่ายจัดการ รูปแบบการขับเคลื่อนงานวิชาการและการศึกษา รวมถึงเสนอแนวคิดให้มีการนำยุทธศาสตร์ประเทศ ยุทธศาสตร์กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ยุทธศาสตร์กรมส่งเสริมสหกรณ์ และยุทธศาสตร์สันนิบาตสหกรณ์แห่งประเทศไทยมาบูรณาการทำงานร่วมกันให้เป็นระบบ โดยผู้เข้าร่วมเสวนาประกอบด้วย ผู้แทนจากสำนักงานสหกรณ์จังหวัดเพชรบุรี กรรมการ ผู้ตรวจสอบกิจการ ที่ปรึกษา สันนิบาตสหกรณ์แห่งประเทศไทย ผู้แทนชุมนุมสหกรณ์ อาจารย์ ผู้แทนจากมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ และมหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช ณ อลงกรณ์ฟาร์ม แอนด์ รีสอร์ท แก่งกระจาน จังหวัดเพชรบุรี
{gallery}09may2561_1{/gallery}