8 พฤษภาคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานปิดการอบรม โครงการฝึกอบรมข้าราชการบรรจุใหม่ หลักสูตร “เสริมสร้างสมรรถนะนักส่งเสริมสหกรณ์” รุ่นที่ 12
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานปิดการอบรม โครงการฝึกอบรมข้าราชการบรรจุใหม่ หลักสูตร “เสริมสร้างสมรรถนะนักส่งเสริมสหกรณ์” รุ่นที่ 12 พร้อมทั้งมอบรางวัลให้กับกลุ่มที่เสนอผลงานที่ได้คะแนนสูงสุด จากนั้นได้มอบวุฒิบัตรแก่ผู้เข้ารับการอบรมที่ผ่านการอบรม จำนวน 82 คน และให้โอวาทเพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมนำ มีความรู้ ทักษะ และทัศนคติที่ดีต่อการทำงาน ทำให้เกิดความเข้าใจในบทบาท ภารกิจ เป้าหมายของกรมฯ รวมทั้งการดำเนินการของสหกรณ์ เพื่อที่จะได้เข้าไปส่งเสริม แนะนำ และกำกับดูแลสหกรณ์ ในการพัฒนาระบบสหกรณ์ให้มีความเข้มแข็ง และมีประสิทธิภาพ ณ ห้องประชุม สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย กรุงเทพฯ
{gallery}08may2561_2{/gallery}