7 พฤษภาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การแก้ปัญหาข้อบกพร่องของสหกรณ์” และเป็นวิทยากรบรรยายพิเศษในหัวข้อ “แนวทางการแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์” ณ โรงแรมภูธารารีสอร์ท อำเภอเมือง จังหวัดระนอง
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การแก้ปัญหาข้อบกพร่องของสหกรณ์” และเป็นวิทยากรบรรยายพิเศษในหัวข้อ “แนวทางการแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์” ณ โรงแรมภูธารารีสอร์ท อำเภอเมือง จังหวัดระนอง โดยมีนายอมรศักดิ์ พันธุรักษ์ ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจที่ 6 7 นายอนันต์ มหัจฉริยพันธุ์ ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจที่ 4 5 นายสมบัติ เมฆทรงกลด ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจที่ 6 8 สหกรณ์จังหวัด ผู้อำนวยการกลุ่มจัดตั้งและส่งเสริมสหกรณ์ ผู้อำนวยการกลุ่มตรวจการสหกรณ์ ผู้อำนวยการนิคมสหกรณ์ และผู้ที่เกี่ยวข้องกับข้อบกพร่องในพื้นที่เขตตรวจราชการที่ 6 7 เข้าร่วมประชุม เพื่อสร้างความเข้าใจ ทราบแนวทางวิธีการแก้ไขปัญหาข้อบกพร่องของสหกรณ์ ติดตามผลการแก้ปัญหาข้อบกพร่องของสหกรณ์ในพื้นที่เขตตรวจราชการที่ 6 7 และกำหนดแนวทางในการแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์ที่มีประสิทธิภาพ
{gallery}07may2561{/gallery}