3 พฤษภาคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสุรพล พงศ์เมธีอภิชัย ผู้อำนวยการกองคลัง และรักษาการผู้อำนวยการสำนักนายทะเบียนและกฎหมาย และคณะ ลงพื้นจังหวัดมุกดาหาร
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสุรพล พงศ์เมธีอภิชัย ผู้อำนวยการกองคลัง และรักษาการผู้อำนวยการสำนักนายทะเบียนและกฎหมาย และคณะ ลงพื้นจังหวัดมุกดาหาร เพื่อติดตามและตรวจเยี่ยมการขับเคลื่อนการปฏิบัติงานตามนโยบายกรมส่งเสริมสหกรณ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2561 พร้อมหาแนวทางในการแก้ปัญหา เพื่อให้การปฎิบัติงานเกิดประสิทธิผลสูงสุด ทั้งการวางแผนงานในช่วงใตรมาสที่ 3-4 และได้ให้แนวทางการปฎิบัติการของประมาณเพิ่มเติมกลางปี พ.ศ.61 เพื่อให้เกิดผลสูงสุดแก่สหกรณ์และเกิดผลประโยชน์กับสมาชิกสหกรณ์และประชาชนทั่วไป และการดำเนินจัดที่ดินในเขตนิคมอย่างถูกต้องตามระเบียบ ทั้งบทบาทการให้การช่วยเหลือเกษตรกรในพื้นที่ การนำรายได้นิคมมาใช้ประโยชน์ในการส่งเสริมอาชีพ การสร้างรายได้เพื่อประโยชน์แก่สมาชิกในนิคมสหกรณ์ต่อไป โดยมี สหกรณ์จังหวัดมุกดาหาร ผู้อำนวยการนิคมสหกรณ์นิคมสหกรณ์ดอนตาล ให้การชี้แจง ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดมุกดาหา
{gallery}03may2561_3{/gallery}