2 พฤษภาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมขับเคลื่อนโครงการพัฒนาระบบกสิกรรมด้วยศาสตร์พระราชา ในพื้นที่ลุ่มน้ำปิง โดยมีหน่วยงานราชการในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ หน่วยงานราชการในพื้นที่
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมขับเคลื่อนโครงการพัฒนาระบบกสิกรรมด้วยศาสตร์พระราชา ในพื้นที่ลุ่มน้ำปิง โดยมีหน่วยงานราชการในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ หน่วยงานราชการในพื้นที่ ผู้แทนภาคประชาสังคม ผู้แทนเกษตรกร ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุมโดยได้ร่วมกันพิจารณาแนวทางการขับเคลื่อนระบบกสิกรรมด้วยศาสตร์พระราชา ลุ่มน้ำปิง ในส่วนของจังหวัดตาก แบบบูรณาการ โดยที่ประชุมได้คัดเลือกพื้นที่ดำเนินการ ณ ตำบลโป่งแดง อำเภอเมือง จังหวัดตาก และให้หน่วยงานต่างๆกำหนดกิจกรรมและจัดทำแผนปฏิบัติงานในไตรมาสที่ 3 และ 4 โดยในส่วนกรมส่งเสริมสหกรณ์รับหน้าที่ให้ความรู้ สร้างการรับรู้แก่เกษตรกร ในพื้นที่ รับสมัครและคัดเลือกเกษตรกรเข้าร่วมโครงการ โดยภายหลังการประชุมมีเกษตรกรยืนยันความประสงค์เข้าร่วมโครงการแล้ว 5 ราย
{gallery}02may2561_2{/gallery}