27 เมษายน 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดระยอง ตรวจเยี่ยมสหกรณ์นิคมวังไทร จำกัด และสหกรณ์นิคมชุมแสงจันทร์ จำกัด
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดระยอง ตรวจเยี่ยมสหกรณ์นิคมวังไทร จำกัด และสหกรณ์นิคมชุมแสงจันทร์ จำกัด ซึ่งดำเนินการเกี่ยวกับการรวบรวมผลไม้จากสมาชิก โดยกรมฯ ผลักดันให้สหกรณ์ผลิตผลไม้คุณภาพและส่งออกต่างประเทศเพื่อเพิ่มรายได้ให้สมาชิก และได้ดูการก่อสร้างโกดังซึ่งกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้สนับสนุนงบประมาณอุดหนุนในปีงบประมาณ พ.ศ.2561เพื่อใช้ในการดำเนินกิจการของสหกรณ์ โดยมีประธานกรรมการสหกรณ์และเจ้าหน้าที่สหกรณ์ให้การต้อนรับ
{gallery}27apr2561_1{/gallery}