26 เมษายน 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายปราโมทย์ เนตรสว่าง ผู้ตรวจราชการกรมเขต 17,18 ประชุมหารือแนวทางการขับเคลื่อนงาน ของนิคมสหกรณ์ชะแวะ โดยมีนายไชยา บุญญานุภาพ สหกรณ์จังหวัดระยอง
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายปราโมทย์ เนตรสว่าง ผู้ตรวจราชการกรมเขต 17,18 ประชุมหารือแนวทางการขับเคลื่อนงาน ของนิคมสหกรณ์ชะแวะ โดยมีนายไชยา บุญญานุภาพ สหกรณ์จังหวัดระยอง นายเจษฎา จันทโชติ ผู้อำนวยการนิคมสหกรณ์ชะแวะ และเจ้าหน้าที่นิคม เข้าชี้แจงถึงปัญหาและแนวทางการดำเนินงาน ทั้งนี้ได้ให้แนะนำ แนวทางและมอบนโยบาย ให้ไปดำเนินการสำรวจข้อมูลพื้นที่ การจัดการพื้นที่ ทั้งการซ้อนทับแผนที่ พื้นที่วงรอบ เพื่อที่สงวน เพื่อตรวจสอบพื้นที่รายแปลงในการดำเนินการออก กสน.3 ,5 อย่างถูกต้องและเกิดประสิทธิภาพสูงสุด แก่สมาชิกนิคมสหกรณ์ ณ ห้องประชุมสำนักงานนิคมสหกรณ์ชะแวะ จังหวัดระยอง
{gallery}26apr2561_1{/gallery}