24 เมษายน 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสาวกมลวรรณ นุชัย สหกรณ์จังหวัดสมุทรสงคราม ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสหกรณ์การเกษตรบางคนที จำกัด โดยคณะกรรมการสหกรณ์ให้การต้อนรับ
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสาวกมลวรรณ นุชัย สหกรณ์จังหวัดสมุทรสงคราม ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสหกรณ์การเกษตรบางคนที จำกัด โดยคณะกรรมการสหกรณ์ให้การต้อนรับ ซึ่งสหกรณ์ให้บริการสมาชิกในการจัดหาสินค้ามาจำหน่าย สินเชื่อ เงินรับฝาก แปรรูปปุ๋ยอินทรีย์ สามารถผลิตปุ๋ยคุณภาพให้กับสมาชิก ทั้งยังมีศูนย์กระจายสินค้าสหกรณ์เป็นช่องทางสนับสนุนการจำหน่ายสินค้า แลผลผลิตของสหกรณ์ จากนั้นลงพื้นที่เยี่ยมชมแปลงสมาชิก นายธนาธร นาคฉาย ปลูกส้มโอผสมลิ้นจี่พันธุ์ค่อมลําเจียก โดยสวนส้มโอสามารถสร้างรายได้กว่าปีละ 800,000 บาท และในปีนี้ยังมีการส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงเกษตรโดยให้นักท่องเที่ยวเข้ามาชมสวนและซื้อลิ้นจี่โดยตรงกับเจ้าของสวน ทำให้สามารถขายได้ราคาสูง และสหกรณ์ฯ ยังตั้งตลาดเกษตร เพื่อเป็นจุดกระจายสินค้าให้กับสมาชิกและเกษตรกรในพื้นอีกทางหนึ่งด้วย
{gallery}24apr2561_1{/gallery}