23 เมษายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตรผู้นำสหกรณ์ยุคใหม่พัฒนาก้าวไกลอย่างยั่งยืน รุ่นที่ 61 กลุ่มเป้าหมาย 280 คน ประกอบด้วย ผู้บริหารของสหกรณ์การเกษตรจากจังหวัดตรัง นราธิวาส ปัตตานี พัทลุง ยะลา สงขลา
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตรผู้นำสหกรณ์ยุคใหม่พัฒนาก้าวไกลอย่างยั่งยืน รุ่นที่ 61 กลุ่มเป้าหมาย 280 คน ประกอบด้วย ผู้บริหารของสหกรณ์การเกษตรจากจังหวัดตรัง นราธิวาส ปัตตานี พัทลุง ยะลา สงขลา และสตูลวัตถุประสงค์เพื่อยกระดับความรู้ เพิ่มขีดความสามารถของผู้บริหารสหกรณ์ และสร้างเครือข่ายเชื่อมโยงในขบวนการสหกรณ์ให้มีความสมานสามัคคีแน่นแฟ้นยิ่งขึ้น พร้อมกันนี้ ได้บรรยายพิเศษ ในหัวข้อ “นโยบายกรมส่งเสริมสหกรณ์กับสหกรณ์การเกษตร ปี 2560-2561” ณ โรงแรมบีพีสมิหลา บีช รีสอร์ท จังหวัดสงขลา
{gallery}23apr2561{/gallery}