20 เมษายน 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการการประชุมคณะทำงานขับเคลื่อนศูนย์อำนวยการเฉพาะกิจกำกับและติดตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน กรมส่งเสริมสหกรณ์ ครั้งที่ 1/2561
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการการประชุมคณะทำงานขับเคลื่อนศูนย์อำนวยการเฉพาะกิจกำกับและติดตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน กรมส่งเสริมสหกรณ์ ครั้งที่ 1/2561 ณ ห้องประชุม 226 ซึ่งมีอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ เป็นที่ปรึกษาคณะทำงาน เพื่อดำเนินการขับเคลื่อนงานตามนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ในส่วนของกรมส่งเสริมสหกรณ์ ภายใต้โครงการไทยนิยมยั่งยืน ซึ่งกรมฯ ได้รับอนุมัติงบประมาณ จำนวน 4 โครงการได้แก่ 1.โครงการส่งเสริมและพัฒนาอาชีพเพื่อแก้ไขปัญหาที่ดินทำกินของเกษตรกร 2.โครงการพัฒนาสถาบันเกษตรกรจัดเก็บพืชผลทางการเกษตร 3.โครงการสนับสนุนอุปกรณ์แปรรูปผลผลิตทางการเกษตร 4.โครงการเพิ่มศักยภาพการรวบรวมและการแปรรูปยางพาราในสถาบันเกษตรกร ซึ่งศูนย์อำนวยการเฉพาะกิจกำกับและติดตามโครงการไทยนิยมยั่งยืน กรมส่งเสริมสหกรณ์นี้ ตั้งอยู่ที่ อาคาร 1 ชั้น 2 กองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตรกร
{gallery}20apr2561{/gallery}