18 เมษายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุม ทางไกล (Conference)ร่วมกับผู้แทนกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ เพื่อชี้แจงแนวทางพิจารณาใช้อำนาจตามพระราชบัญญัติสหกรณ์ พ.ศ.2542
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุม ทางไกล (Conference)ร่วมกับผู้แทนกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ เพื่อชี้แจงแนวทางพิจารณาใช้อำนาจตามพระราชบัญญัติสหกรณ์ พ.ศ.2542 ในการสั่งการให้สหกรณ์แก้ไขข้อบกพร่องหรือการแนะนำส่งเสริมให้สหกรณ์ตามรายงาน ข้อสังเกตุที่ตรวจพบจากการตรวจสอบบัญชี หรือจากการกำกับดูแลของพนักงานเจ้าหน้าที่ รวมทั้งกรณีที่ผู้สอบบัญชีแสดงความเห็นต่องบการเงินที่แตกต่างจากแบบไม่มีเงื่อนไข เพื่อให้ข้าราชการในส่วนกลางและส่วนภูมิภาค ได้รับทราบแนวทางปฏิบัติและซักถามประเด็นข้อสงสัย ณ ห้องประชุม 226
{gallery}18apr2561{/gallery}