11 เมษายน 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดงานวันผู้สูงอายุเนื่องในเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2561
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดงานวันผู้สูงอายุเนื่องในเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2561 โดยมีกิจกรรม สรงน้ำพระพุทธรูป รดน้ำขอพรจากอดีตอธิบดี อดีตรองอธิบดี เพื่อเป็นการยกย่องเชิดชูคุณค่าของผู้สูงอายุที่ได้ประกอบคุณประโยชน์ให้กรมส่งเสริมสหกรณ์ และเพื่อให้บุคลากรในสังกัดได้แสดงความกตัญญูกตเวที รวมถึงได้ตระหนักถึงคุณค่าและความสำคัญของผู้สูงอายุ ที่เคยปฏิบัติหน้าที่ราชการในการส่งเสริมและพัฒนาสหกรณ์ อันส่งผลให้กรมส่งเสริมสหกรณ์และขบวนการสหกรณ์ได้เจริญก้าวหน้ามาจวบจนปัจจุบัน และเพื่อเป็นการสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามสืบต่อไป ณ ห้องประชุมกรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพฯ
{gallery}11apr2561_1{/gallery}