4 เมษายน 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมโครงการฝึกอบรม “การสร้างวิทยากรตัวคูณภายใต้ศาสตร์ของพระราชา” รุ่นที่ 2
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมโครงการฝึกอบรม “การสร้างวิทยากรตัวคูณภายใต้ศาสตร์ของพระราชา” รุ่นที่ 2 เพื่อสร้างวิทยากรตัวคูณที่จะทำหน้าที่ถ่ายทอดความรู้แก่บุคลากรของสหกรณ์ที่เป็นองค์กรหลักระดับอำเภอ และเพื่อให้ผู้เข้าอบรมได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้ศาสตร์ของพระราชาให้สามารถนำไปปฏิบัติและถ่ายทอดความรู้ด้านศาสตร์พระราชากับงานสหกรณ์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยแบ่งจัดอบรม 2 รุ่น ๆ ละ 115 คนรวม 230 คน ประกอบด้วยผู้แทนของสหกรณ์ในพื้นที่ 5 ลุ่มน้ำ (ลุ่มน้ำปิง ลุ่มน้ำน่าน ลุ่มน้ำยม ลุ่มน้ำป่าสัก ลุ่มน้ำห้วยโสมง) ณ ศูนย์กสิกรรมธรรมชาติมาบเอื้อง จังหวัดชลบุรี
{gallery}04apr2561_2{/gallery}