3 เมษายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการซักซ้อมแนวทางการจัดตั้งและส่งเสริมสหกรณ์บ้านมั่นคง ให้กับเจ้าหน้าที่จากสำนักงานสหกรณ์จังหวัด เจ้าหน้าที่สถาบันพัฒนาองค์กรชุมชน(พอช.) จำนวน 170 คน
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการซักซ้อมแนวทางการจัดตั้งและส่งเสริมสหกรณ์บ้านมั่นคง ให้กับเจ้าหน้าที่จากสำนักงานสหกรณ์จังหวัด เจ้าหน้าที่สถาบันพัฒนาองค์กรชุมชน(พอช.) จำนวน 170 คน เพื่อซักซ้อมแนวทางการจัดตั้งและส่งเสริมสหกรณ์บ้านมั่นคง ให้สามารถนำความรู้แนวทางทางการจัดตั้งและส่งเสริมไปปรับใช้ในการทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น รวมทั้งให้ได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้ข้อมูลและประสบการณ์ซึ่งกันและกันอีกด้วย โดยได้รับเกียรติจาก นายธนัช นฤพรพงศ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการสถาบันพัฒนาองค์กรชุมชน(พอช)มาบรรยาย หัวข้อ นโยบายสถาบันพัฒนาองค์กรชุมชนบ้านมั่นคง ณ โรงแรมปรินซ์พาเลซ มหานาค กรุงเทพฯ
{gallery}03apr2561_1{/gallery}