30 มีนาคม 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดงาน “วันสหกรณ์อิสลามสัมพันธ์” ครั้งที่14 นครีสโตย @สตูล ภายใต้สโลแกน กีฬาสัมพันธ์สู่ความเป็นหนึ่งเดียว ณ หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฎสงขลา วิทยาเขตสตูล อำเภอละงู จังหวัดสตูล
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดงาน “วันสหกรณ์อิสลามสัมพันธ์” ครั้งที่14 นครีสโตย @สตูล ภายใต้สโลแกน กีฬาสัมพันธ์สู่ความเป็นหนึ่งเดียว ณ หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฎสงขลา วิทยาเขตสตูล อำเภอละงู จังหวัดสตูล ซึ่งสหกรณ์อิสลามอิบนูเอาฟ จำกัด และสหกรณ์อัล-อามีน สตูล ร่วมเป็นเจ้าภาพในการจัดงานในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์และเป้าหมายเพื่อสร้างความสัมพันธ์ระหว่างพี่น้องสหกรณ์อิสลามผ่านการแข่งขันกีฬาและส่งผลให้เกิดความรักใคร่สามัคคีอันจะนำไปสู่การขับเคลื่อนในด้านเศรษฐกิจภาคชุมชนและพัฒนาสังคมให้ดีขึ้นและยั่งยืนต่อไปโดยมีผศ.ดร.วรวิทย์ บารู ประธานเครือข่ายสหกรณ์อิสลามแห่งประเทศไทย กล่าวต้อนรับ
{gallery}30mar2561_1{/gallery}