30 มีนาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อทด้วยนายโสรัจ ออไอศูรย์ ผู้ตรวจราชการกรมส่วนกลาง และเขตตรวจที่ 13,14 และนางประทิน สีสา สหกรณ์จังหวัดนครราชสีมา
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อทด้วยนายโสรัจ ออไอศูรย์ ผู้ตรวจราชการกรมส่วนกลาง และเขตตรวจที่ 13,14 และนางประทิน สีสา สหกรณ์จังหวัดนครราชสีมา นำคณะสื่อมวลชน ลงพื้นที่เยี่ยมชมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์กสิกรรมไร้สารพิษ ในเขตปฏิรูปที่ดินอำเภอวังน้ำเขียว จำกัด อำเภอวังน้ำเขียว จังหวัดนครราชสีมา โดยมีนายอำนาจ หมายยอดกลาง ประธานกลุ่มส่งเสริมกสิกรรมไร้สารพิษวังน้ำเขียว ให้การต้อนรัยแบะนำเยี่ยมชม ซึ่งสหกรณ์จัดทำโครงการส่งเสริมให้สมาชิกสหกรณ์ปลูกผักไร้สารพิษ แทนการใช้สารเคมี โดยสมาชิกสหกรณ์จะได้รับการสนับสนุนในเรื่องเงินทุน และวัสดุอุปกรณ์ในการประกอบอาชีพ เพื่อนำมาพัฒนาการประกอบอาชีพ ทำให้สมาชิกมีต้นทุนการผลิตผักปลอดสารพิษที่ต่ำลง และมีรายได้เพิ่มมากขึ้น ส่งผลให้สมาชิกสหกรณ์มีชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น สมาชิกจะมีพื้ชนที่ปลูกผักรายละ 5 ไร่ และมีรายได้เฉลี่ย 3 หมิ่นบาทต่อเดือน ผลผลิตที่ได้สมาชิกจะส่งขายให้กับสหกรณ์ เพื่อรวบรวม และบรรจุหีบห่อ ผักปลอดสารพิษ เพื่อส่งจำหน่ายตลาดห้างสรรพสินค้าในกรุงเทพมหานคร และตลาดในจังหวัดนครราชสีมา
{gallery}30mar2561{/gallery}