27 มีนาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาทักษะการบริหารงานสหกรณ์ของคณะกรรมการสหกรณ์ รุ่นที่ 1 ณ ห้องประชุมสหกรณ์การเกษตรเมืองอุตรดิตถ์ จำกัด
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาทักษะการบริหารงานสหกรณ์ของคณะกรรมการสหกรณ์ รุ่นที่ 1 ณ ห้องประชุมสหกรณ์การเกษตรเมืองอุตรดิตถ์ จำกัด วัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้ารับการฝึกอบรมมีความรู้ ความเข้าใจ และทักษะในเรื่องการบริหารงานสหกรณ์ บทบาทหน้าที่กรรมการสหกรณ์ การตรวจสอบการดำเนินการ การกำกับ ดูแล สู่การเป็นผู้นำแบบมืออาชีพ และเพื่อให้คณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์นำความรู้ที่ได้รับไปใช้ในการบริหารงานได้อย่างถูกต้อง ตรงตามวัตถุประสงค์ของการจัดตั้งสหกรณ์ มีผู้เข้าร่วมโครงการฯ จำนวน 160 คน ประกอบด้วย คณะกรรมการดำเนินของสหกรณ์การเกษตรในจังหวัดอุตรดิตถ์ และผู้ที่เกี่ยวข้อง หลังจากนั้น ได้ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรเมืองอุตรดิตถ์ จำกัด โดยได้รับฟังสรุปผลการดำเนินงาน ปัญหา อุปสรรค และแนวทางการพัฒนาสหกรณ์
{gallery}27mar2561_6{/gallery}