27 มีนาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายถาพร ณ นคร สหกรณ์จังหวัดอุตรดิตถ์ และเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัด ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ การเกษตรเมืองตรอน จำกัด อำเภอตรอน จังหวัดอุตรดิตถ์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายถาพร ณ นคร สหกรณ์จังหวัดอุตรดิตถ์ และเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัด ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ การเกษตรเมืองตรอน จำกัด อำเภอตรอน จังหวัดอุตรดิตถ์ โดยได้รับฟังสรุปผลการดำเนินงาน ปัญหา อุปสรรค และสิ่งที่อยากให้กรมฯ ช่วยสนับสนุน โดยเฉพาะเครื่องอบลดความชื้น สำหรับต่อยอดในการดำเนินธุรกิจรวบรวมข้าวโพด โดยมีนายศมณัฏฐ์ สุขก้อน ประธานกรรมการ นายประสิทธิ์ มีปิ่น ผู้จัดการ คณะกรรมการ และฝ่ายจัดการ ให้การต้อนรับ
{gallery}27mar2561_5{/gallery}