27 มีนาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดกาญจนบุรีตรวจเยี่ยม สหกรณ์หมู่บ้านชายแดนไทยพม่า บ้านพุน้ำร้อน จํากัด ในเขตพัฒนาเศรษฐกิจพิเศษ ณ จุดผ่านแดนถาวร บ้านพุน้ำร้อนอําเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี
ายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดกาญจนบุรีตรวจเยี่ยม สหกรณ์หมู่บ้านชายแดนไทยพม่า บ้านพุน้ำร้อน จํากัด ในเขตพัฒนาเศรษฐกิจพิเศษ ณ จุดผ่านแดนถาวร บ้านพุน้ำร้อนอําเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี เพื่อรับทราบปัญหา อุปสรรคในการดำเนินงาน และแนวทางการพัฒนาสหกรณ์ ซึ่งมีคณะกรรมการสหกรณ์ฯ ให้การต้อนรับ โดยรองอธิบดีฯ ได้ให้แนวทางในการพัฒนาสหกรณ์ฯ สู่การเป็นศูนน์กระจายสินค้าสหกรณ์สู่เขตพัฒนาเศรษฐกิจพิเศษ ณ จุดผ่านแดนถาวร บ้านพุน้ำร้อน เพื่อยกระดับความสามารถในการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์และเตรียมพร้อมต่อการเปลี่ยนแปลงเข้าประชาคมเศรษฐกิจอาเซียน (AEC)
{gallery}27mar2561_4{/gallery}