27 มีนาคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดการสัมมนาเชิงปฏิบัติการระดับชาติ หัวข้อ “การส่งเสริมผลิตภัณฑ์สหกรณ์ไทยสูตลาดสากล” สันนิบาตสหกรณ์แห่งประเทศไทย จัดการสัมมนาขึ้นเพื่อส่งเสริมสินค้าสหกรณ์ไทยในตลาดยุคดิจิตอล (E-Commerce)
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดการสัมมนาเชิงปฏิบัติการระดับชาติ หัวข้อ “การส่งเสริมผลิตภัณฑ์สหกรณ์ไทยสูตลาดสากล” สันนิบาตสหกรณ์แห่งประเทศไทย จัดการสัมมนาขึ้นเพื่อส่งเสริมสินค้าสหกรณ์ไทยในตลาดยุคดิจิตอล(E-Commerce) รวมทั้งการพัฒนาผลิตภัณฑ์สหกรณ์เพื่อการส่งออกและจัดทำรายการกลุ่มผลิตภัณฑ์ สินค้าสหกรณ์ (Commodities Group Lists) พร้อมข้อมูลเชิงการค้าเพื่อการขยายช่องทางการจำหน่ายผ่านเวปไซด์ www.clt และสร้างโอกาสทางการค้าระหว่างสหกรณ์ทั่วโลก ตลอดจนประชาสัมพันธ์การใช้เครื่องหมายสัญลักษณ์ ในการส่งเสริมความเป็นเอกลักษณ์ของขบวนการสหกรณ์และเบ่งชี้ความเป็นอัตลักษณ์ของสินค้าและบริการของสหกรณ์
{gallery}27mar2561_2{/gallery}