วันที่ 27 มีนาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสู่การแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์” ณ โรงแรมริเวอร์แคว จังหวัดกาญจนบุรี
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสู่การแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์” ณ โรงแรมริเวอร์แคว จังหวัดกาญจนบุรี โดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ที่ 15 จังหวัดเพชรบุรี ร่วมกับสำนักงานสหกรณ์จังหวัดกาญจนบุรี จัดขึ้นเพื่อพัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ ในจังหวัดกาญจนบุรี ให้มีความรู้ความเข้าใจ บทบาทหน้าที่ ความรับผิดชอบ กฎหมายที่เกี่ยวข้อง รวมทั้งขั้นตอนกระบวนการ ในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ และนำความรู้ที่ได้รับรับไปปรับใช้ในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ และทำงานร่วมกับเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ในการกำหนดแผนการแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ
{gallery}27mar2561_1{/gallery}