วันที่ 26 มีนาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร “พัฒนาศักยภาพให้แก่ข้าราชการและพนักงานราชการในตำแหน่งนิติกร”
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร “พัฒนาศักยภาพให้แก่ข้าราชการและพนักงานราชการในตำแหน่งนิติกร” ซึ่งจัดระหว่างวันที่ 26-30 มีนาคม 2561
ณ โรงแรมริเวอร์วิว เพลส จังหวัดพระนครศรีอยุธยา วัตถุประสงค์เพื่อให้ความรู้ด้านกฎหมายว่าด้วยการสหกรณ์ กฎหมายว่าด้วยการจัดที่ดินเพื่อการครองชีพ กฎหมายว่าด้วยกลุ่มเกษตรกร กฎหมายปกครอง แก่ข้าราชการ พนักงานราชการในตำแหน่งนิติกร และผู้ที่เกี่ยวข้อง รวม 130 คน เพื่อให้สามารถนำความรู้ที่ได้ ไปปฏิบัติงานให้เป็นไปตามภารกิจของกรมฯ ได้อย่างมีประสิทธิภาพและประสิทธิผล พร้อมกันนี้ ได้เน้นย้ำให้ผู้เข้ารับการอบรมรักษาวินัยของการเป็นข้าราชการ และอุทิศเวลาการทำงาน เพื่อประโยชน์ของทางราชการด้วย
{gallery}26mar2561_4{/gallery}