วันที่ 26 มีนาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสู่การแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์”
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสู่การแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์” จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้ตรวจสอบกิจการของสหกรณ์มีความรู้ความเข้าใจ บทบาทหน้าที่ ความรับผิดชอบ กฎหมายที่เกี่ยวข้อง รวมทั้งขั้นตอนกระบวนการ ในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ และนำความรู้ที่ได้รับรับไปปรับใช้ในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ และทำงานร่วมกับเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ในการกำหนดแผนการแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ณ โรงแรมสองพันบุรี จังหวัดสุพรรณบุรี
{gallery}26mar2561_3{/gallery}