วันที่ 26 มีนาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์
รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรม “การพัฒนาความเข้มแข็งสหกรณ์ให้มีระดับชั้นที่ดีขึ้น” และบรรยายพิเศษในหัวข้อ “การขับเคลื่อนและพัฒนาความเข้มแข็งสหกรณ์” ณ โรงแรมมารวย การ์เด้น จตุจักร กรุงเทพมหานคร
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์
รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรม “การพัฒนาความเข้มแข็งสหกรณ์ให้มีระดับชั้นที่ดีขึ้น” และบรรยายพิเศษในหัวข้อ “การขับเคลื่อนและพัฒนาความเข้มแข็งสหกรณ์” ณ โรงแรมมารวย การ์เด้น จตุจักร กรุงเทพมหานคร วัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าอบรมมีความรู้ ความเข้าใจ ในการขับเคลื่อนแผนพัฒนาความเข้มแข็งสหกรณ์ และนำความรู้ที่ได้ไปใช้ในการพัฒนาสหกรณ์ให้เกิดความเข้มแข็งและมีระดับชั้นที่ดีขึ้น กลุ่มเป้าหมาย จำนวน 80 คน ประกอบด้วย คณะกรรมการ/เจ้าหน้าที่ของสหกรณ์ ที่จะสามารถผลักดันให้เข้าสู่ ชั้น 1 และชั้น 2 และเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ โดยมีนายศักดิ์ชัย ไชยพุทธ ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์ พื้นที่ 2 และเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับ
{gallery}26mar2561_1{/gallery}