24-25 มีนาคม 2561ดร.วิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลงพื้นที่ ร่วมกันกับนายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมกันในการดำเนินโครงการคนรุ่นใหม่ไทยนิยมยั่งยืน ขับเคลื่อนศาสตร์พระราชาพัฒนาสหกรณ์
ดร.วิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลงพื้นที่ ร่วมกันกับนายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมกันในการดำเนินโครงการคนรุ่นใหม่ไทยนิยมยั่งยืน ขับเคลื่อนศาสตร์พระราชาพัฒนาสหกรณ์ โดยการนำตัวแทนบุคลากรรุ่นใหม่ของหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลงพื้นที่อำเภอแม่เเจ่ม เพื่อร่วมกันนำแนวทางเกษตรทฤษฎีใหม่มาฝึกปฏิบัติเพื่อให้เห็นเป็นรูปธรรมและขยายผลไปยังพื้นที่อื่นๆต่อไปในอนาคต ด้วยการลงพื้นที่ช่วยกัน เอามื้อสามัคคี ร่วมกับชาวบ้าน ชุมชนบ้านสองธาร อ.แม่เเจ่ม จ.เชียงใหม่
{gallery}25mar2561{/gallery}