23 มีนาคม 2561 นายวิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เปิดโครงการคนรุ่นใหม่ไทยนิยมยั่งยืนขับเคลื่อนศาสตร์พระราชาพัฒนาสหกรณ์ พร้อมบรรยายพิเศษ “ศาสตร์พระราชา” ให้กับบุคลากรรุ่นใหม่ของหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและ สหกรณ์
นายวิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เปิดโครงการคนรุ่นใหม่ไทยนิยมยั่งยืนขับเคลื่อนศาสตร์พระราชาพัฒนาสหกรณ์ พร้อมบรรยายพิเศษ “ศาสตร์พระราชา” ให้กับบุคลากรรุ่นใหม่ของหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและ สหกรณ์ ที่ได้รับการคัดเลือกว่าเป็นผู้มีความรู้ความเชี่ยวชาญในงานของหน่วยงานที่ตนเองสังกัด จำนวน 49 คน ซึ่งจะเดินทางโดยรถไฟไปจังหวัดเชียงใหม่ เพื่อเรียนรู้การทำเกษตรทฤษฎีใหม่ร่วมกับผู้แทนสหกรณ์ กลุ่มเกษตรกร และชาวบ้านในอำเภอแม่แจ่มอีก 80 คน เพื่อระดมสมองในการสร้างและพัฒนาพื้นที่ต้นแบบในการประยุกต์ใช้ทฤษฎีใหม่ในระบบสหกรณ์ของพื้นที่ลุ่มน้ำปิง และร่วมกันปฏิรูปภาคการเกษตรทั้งระบบให้เห็นเป็นรูปธรรม
โอกาสนี้ นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ในฐานะหน่วยงานที่ร่วมขับเคลื่อนโครงการดังกล่าว ร่วมให้การต้อนรับและเข้าร่วมกิจกรรมกับบุคลากรของหน่วยงานในกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ณ ห้องประชุมสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย กรุงเทพฯ
{gallery}23mar2561{/gallery}