8 มีนาคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าเยี่ยมชมงานอุ่นไอรัก คลายความหนาว ณ พระลานพระราชวังดุสิต และสนามเสือป่า สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อมให้จัดงาน “อุ่นไอรัก คลายความหนาว”
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าเยี่ยมชมงานอุ่นไอรัก คลายความหนาว ณ พระลานพระราชวังดุสิต และสนามเสือป่า สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อมให้จัดงาน “อุ่นไอรัก คลายความหนาว” ขึ้นเพื่อสืบสานการจัดงานฤดูหนาวในสมัยรัชกาลที่ ๕ ตลอดจนแสดงพระราชกรณียกิจในพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชบรมนาถบพิตร และสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ในรัชกาลที่ ๙ เป็นการสะท้อนให้เห็นความผูกพันระหว่างสถาบันพระมหากษัตริย์กับประชาชน เพื่อมอบความสุขให้แก่ประชาชน ส่งเสริมการท่องเที่ยว และเผยแพร่ศิลปวัฒนธรรมไทย ณ พระลานพระราชวังดุสิต และสนามเสือป่า ตั้งแต่วันที่ 8 กุมภาพันธ์ ถึง 11 มีนาคม 2561 เวลา 10.30-21.00 น. ทุกวัน
{gallery}08mar2561_3{/gallery}