7 มีนาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ กรรมการการพัฒนาเกษตรสมัยใหม่ในโครงการศูนย์บริการพัฒนาปลวกแดงตามพระราชดำริ จังหวัดระยอง ลงพื้นที่เพื่อตรวจเยี่ยมติดตามความก้าวหน้าในการพัฒนาศูนย์ฯ และขับเคลื่อนการนำศาสตร์พระราชา
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ กรรมการการพัฒนาเกษตรสมัยใหม่ในโครงการศูนย์บริการพัฒนาปลวกแดงตามพระราชดำริ จังหวัดระยอง ลงพื้นที่เพื่อตรวจเยี่ยมติดตามความก้าวหน้าในการพัฒนาศูนย์ฯ และขับเคลื่อนการนำศาสตร์พระราชา รวมทั้งการนำเทคโนโลยีการเกษตรสมัยใหม่มาปรับใช้ในศูนย์ฯ และการบริหารจัดการพื้นที่ให้กับเกษตรกรหรือประชาชนในพื้นที่เข้าไปใช้ประโยชน์เพื่อการเรียนรู้แล้วนำไปปรับใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดในการดำเนินชีวิต ทั้งนี้ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดระยองได้กำหนดแผนจัดตั้งตลาดเกษตรอินทรีย์ร่วมในศูนย์ฯ โดยจะเปิดให้สมาชิกสหกรณ์ในพื้นที่นำผลผลิตสินค้าสหกรณ์มาจำหน่าย และมีมุมเปิดให้เกษตรกรทั่วไปสามารถนำผลิตภัณฑ์เกษตรและกลุ่มอาชีพมาร่วมจำหน่ายได้ด้วย
{gallery}07mar2561_2{/gallery}