7 มีนาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ร่วมสังเกตการณ์โครงการฝึกอบรมหลักสูตร “การสร้างวิทยากรตัวคูณภาย ใต้ศาสตร์ของพระราชา” จัดโดยสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ร่วมสังเกตการณ์โครงการฝึกอบรมหลักสูตร “การสร้างวิทยากรตัวคูณภาย ใต้ศาสตร์ของพระราชา” จัดโดยสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ วัตถุประสงค์ของการจัดอบรมครั้งนี้เพื่อสร้างวิทยากรตัวคูณที่จะทำหน้าที่ถ่ายทอดความรู้แก่บุคลากรของสหกรณ์ที่เป็นองค์กรหลักระดับอำเภอ และเพื่อให้ผู้เข้าอบรมได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้ศาสตร์ของพระราชาให้สามารถนำไปปฏิบัติและถ่ายทอดความรู้ด้านศาสตร์พระราชากับงานสหกรณ์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ กลุ่มเป้าหมาย จำนวน 2 รุ่น ๆ ละ 115 คนรวม 230 คนประกอบด้วยผู้แทนของสหกรณ์ในพื้นที่ 5 ลุ่มน้ำ (ลุ่มน้ำปิง ลุ่มน้ำน่าน ลุ่มน้ำยม ลุ่มน้ำป่าสัก ลุ่มน้ำห้วยโสมง) กำหนดจัดรุ่นที่ 1 ระหว่างวันที่ 5 - 9 มีนาคม 2561 รุ่นที่ 2 ระหว่างวันที่ 25 - 29 มีนาคม 2561 ณ ศูนย์กสิกรรมธรรมชาติมาบเอื้อง จังหวัดชลบุรี
{gallery}07mar2561_1{/gallery}