6 มีนาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมติดตามผลการปฏิบัติงาน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2561 ของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดในเขตตรวจราชการที่ 15 ,16
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมติดตามผลการปฏิบัติงาน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2561 ของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดในเขตตรวจราชการที่ 15 ,16 เพื่อรับทราบความก้าวหน้าในการปฏิบัติงานตามภารกิจที่รับผิดชอบ ให้สอดคล้องกับแผนงาน โครงการ ตลอดจนงานนโยบายต่างๆ ให้สามารถบรรลุเป้าหมาย สนองนโยบายของรัฐบาล และของกรมฯ ได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยมีนายคำรณ พวงมณี ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 15, 16 ร่วมติดตาม ณ โรงแรมกรีนนิมมาน จังหวัดเชียงใหม่ ผู้เข้าประชุม จำนวน 133 คนประกอบด้วย สหกรณ์จังหวัด ผู้อำนวยการกลุ่มงาน หัวหน้าฝ่ายบริหารทั่วไป ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมสหกรณ์ ผู้อำนวยการนิคม ผู้อำนวยการศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 9 , 10 และเจ้าหน้าที่ พร้อมกันนี้ ได้รับเกียรติจากนางวิมลรัตน์ จันทร์สกาว ผู้อำนวยการสำนักงานตรวจสอบบัญชีสหกรณ์ที่ 7 จังหวัดเชียงใหม่ ร่วมให้ความรู้และคำแนะนำเกี่ยวกับการปฏิบัติตามระเบียบนายทะเบียนสหกรณ์ ว่าด้วยการบัญชีของสหกรณ์ พ.ศ. 2560 เพื่อให้มีความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้อง เป็นไปในทิศทางเดียวกัน และปฏิบัติได้อย่างถูกต้องตามระเบียบ
{gallery}06mar2561_3{/gallery}