1 มีนาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายไพบูลย์ จิรธานันท์ สหกรณ์จังหวัดนครสวรรค์และเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัด ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ การเกษตรไพศาลี จำกัด อำเภอไพศาลี จังหวัดนครสวรรค์ โดยได้รับฟังสรุปผลการดำเนินงาน ปัญหา อุปสรรค และแนวทางการพัฒนาสหกรณ์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายไพบูลย์ จิรธานันท์ สหกรณ์จังหวัดนครสวรรค์และเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัด ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ การเกษตรไพศาลี จำกัด อำเภอไพศาลี จังหวัดนครสวรรค์ โดยได้รับฟังสรุปผลการดำเนินงาน ปัญหา อุปสรรค และแนวทางการพัฒนาสหกรณ์ ทั้งนี้ ท่านรองอธิบดีฯ ได้เน้นย้ำการสร้างเอกลักษณ์ในการผลิตสินค้า โดยเฉพาะข้าว ซึ่งเป็นผลผลิตทางการเกษตรหลักของสมาชิก และการส่งเสริมอาชีพให้กับสมาชิก ควรเกื้อหนุนการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ อีกทั้ง แนะนำการทำการเกษตรแบบผสมผสาน การทำปศุสัตว์ การปลูกพืชใช้น้ำน้อย เพื่อให้สามารถปรับตัวได้ในภาวะภัยแล้ง นอกจากนี้ ได้สร้างความเข้าใจ เกี่ยวกับการจัดทำฐานข้อมูลของสมาชิก เพื่อให้ภาครัฐมีข้อมูลในการเข้าช่วยเหลือและสนับสนุนโดยมีนายไพฑูรย์ ยันต์นาค ประธานกรรมการ นางสาวสุนิศา พรมมา ผู้จัดการ คณะกรรมการ และฝ่ายจัดการให้การต้อนรับ
{gallery}01mar2561_3{/gallery}