28 กุมภาพันธ์ 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมความก้าวหน้าโครงการ “โคบาลบูรพา” ณ จังหวัดสระแก้ว กับ นายลักษณ์ วจนานวัช รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมความก้าวหน้าโครงการ “โคบาลบูรพา” ณ จังหวัดสระแก้ว กับ นายลักษณ์ วจนานวัช รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมด้วย นายสัตวแพทย์อภัย สุทธิสังข์ อธิบดีกรมปศุสัตว์ ซึ่งได้จัดตั้งเป็นสหกรณ์ผู้เลี้ยงโคเนื้อตามนโยบายของรัฐบาล เพื่อให้เกษตรกรอยู่ดีมีสุข
{gallery}01mar2561_1{/gallery}