27 กุมภาพันธ์ 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้อำนวยการกองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ นายประกอบ เผ่าพงศ์ สหกรณ์จังหวัดเพชรบุรี
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้อำนวยการกองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ นายประกอบ เผ่าพงศ์ สหกรณ์จังหวัดเพชรบุรี นางสาวกมลวรรณ นุชัย สหกรณ์จังหวัดสมุทรสงคราม และเจ้าหน้าที่ของจังหวัดที่ดูแล รับผิดชอบ สหกรณ์ผู้ผลิตเกลือ ทั้ง 3 จังหวัด ประชุมหารือแนวทางการแก้ปัญหาและพัฒนาสหกรณ์ผู้ทำนาเกลือ 5 สหกรณ์ ในพื้นที่ 3 จังหวัด ได้แก่ เพชรบุรี สมุทรสาคร และสมุทรสงคราม เพื่อรับฟังปัญหาและหาแนวทางในการช่วยเหลือสมาชิก ทั้งแนวทางการส่งเสริมและการจัดตั้งสหกรณ์ การเพิ่มช่องทางการตลาด การจัดหาเงินทุนดอกเบี้ยต่ำ ซึ่งสินค้าของเกษตรเป็นรูปแบบพิเศษ(สินค้าเกลือทะเล) โดยให้ข้อเสนอแนะ ให้มีสำรวจข้อมูลทั้งตัวสมาชิก พื้นที่ทำนาเกลือ และการจัดกิจกรรมของสหกรณ์ ให้มีความชัดเจน ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสมุทรสงคราม
{gallery}27feb2561_3{/gallery}