27 กุมภาพันธ์ 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมข้าราชการพลเรือนสามัญที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการ โดยมีคณะผู้บริหารระดับสูงของกรมฯ เข้าร่วมในพิธี ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมข้าราชการพลเรือนสามัญที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการ โดยมีคณะผู้บริหารระดับสูงของกรมฯ เข้าร่วมในพิธี ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ ผู้เข้ารับการอบรมเป็นข้าราขการบรรจุใหม่ ตำแหน่งนักวิชาการสหกรณ์ ปฏิบัติการ จำนวน 20 คน โดยรองอธิบดีฯ ได้ให้นโยบายแนวทางการปฎิบัติงาน โดยยึดวิสัยทัศน์ พันธกิจของกรมส่งเสริมสหกรณ์เป็นหลัก และเน้นย้ำการเป็นข้าราชการที่ดีเพื่อรับใช้ประชาชนอย่างเต็มกำลังความสามารถ ซึ่งการจัดอบรมข้าราชการบรรจุใหม่ครั้งนี้ เป็นการสร้างขวัญและกำลังใจและเตรียมความพร้อมในการปฏิบัติงาน ร่วมกันพัฒนาองค์กรให้มีประสิทธิภาพต่อไป
{gallery}27feb2561{/gallery}