24 กุมภาพันธ์ 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายเจริญ ทองหลอม สหกรณ์จังหวัดพิจิตร และเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัด ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรบางมูลนาก จำกัด อำเภอบางมูลนาก จังหวัดพิจิตร
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายเจริญ ทองหลอม สหกรณ์จังหวัดพิจิตร และเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัด ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรบางมูลนาก จำกัด อำเภอบางมูลนาก จังหวัดพิจิตร โดยมีนายเสน่ห์ ก้อนแก้ว ประธานกรรมการ นางสาวเบ็ณยทิพย์ อ่ำดิษฐ์ ผู้จัดการ คณะกรรมการ และฝ่ายจัดการให้การต้อนรับ สำหรับสหกรณ์แห่งนี้ เป็นสหกรณ์ที่เป็นศูนย์การเรียนรู้ด้านการสหกรณ์ อีกทั้งมีแนวทางการส่งเสริมอาชีพให้แก่สมาชิกที่หลากหลาย อาทิ การส่งเสริมการปลูกผักไฮโดรโปนิกส์ การส่งเสริมการเลี้ยงแพะ การปลูกพริกซอส อีกทั้งได้ส่งเสริมการเกษตรแปลงใหญ่เพื่อลดต้นทุนการผลิตข้าว โดยการส่งเสริมการปลูกข้าว พันธุ์ กข 43 น้ำตาลน้อยแป้งน้อย สำหรับผู้ป่วยโรคเบาหวาน นอกจากนี้ ได้ลงพื้นที่การเกษตรของสมาชิกสหกรณ์ นายสุวิทยอยมั่งมี เพื่อพบปะ พูดคุย ให้คำแนะนำ และสอบถามปัญหาและอุปสรรคในการประกอบอาชีพ ซึ่งสมาชิกดังกล่าวที่ได้รับการส่งเสริมอาชีพการปลูกพริกซอส การเลี้ยงแพะ รวมถึงการทำการเกษตรแบบผสมผสาน
{gallery}24feb2561_4{/gallery}