23 กุมภาพันธ์ 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดงานมหกรรมสินค้าสหกรณ์และวันสหกรณ์แห่งชาติ จังหวัดนครราชสีมา ประจำปี 2561 ณ บริเวณลานอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารี (ย่าโม) อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดงานมหกรรมสินค้าสหกรณ์และวันสหกรณ์แห่งชาติ จังหวัดนครราชสีมา ประจำปี 2561 ณ บริเวณลานอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารี (ย่าโม) อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา มีสมาชิกสหกรณ์/กลุ่มเกษตรกรและประชาชนทั่วไป มาร่วมงานเป็นจำนวนมาก โดยมีนางประทิน สีสา สหกรณ์จังหวัดนครราชสีมา และผู้แทนสหกรณ์ในจังหวัดนครราชสีมา ร่วมให้การต้อนรับ
การจัดงานมหกรรมสินค้าสหกรณ์และวันสหกรณ์แห่งชาติ จังหวัดนครราชสีมา ประจำปี 2561 จัดขึ้นระหว่างวันที่ 22-26 กุมภาพันธ์ 2561 นับว่าเป็นการจัดงานที่ยิ่งใหญ่กว่าทุกปี เพื่อให้สหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร ได้นำสินค้ามาจำหน่ายในราคายุติธรรม ภายในงานมีกิจกรรมต่างๆมากมาย เช่น จำหน่ายสินค้าอุปโภค บริโภค นิทรรศการสหกรณ์ สินค้านาทีทองถูกทุกวัน สหกรณ์สอนอาชีพ การบริจาคโลหิต และข้าวแกงจานละ 10 บาท ตลอดจนภาคกลางคืนชมวงดนตรีลูกทุ่งชื่อดังแสดงสดตลอดงาน
{gallery}24feb2561_1{/gallery}