23 กุมภาพันธ์ 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมประชุมสัมมนา การขับเคลื่อนนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในระดับพื้นที่สู่การปฏิบัติ ครั้งที่ 5
นายเชิดชัย พรหมแก้ว นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมประชุมสัมมนา การขับเคลื่อนนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในระดับพื้นที่สู่การปฏิบัติ ครั้งที่ 5 ภาคใต้และภาคชายแดนใต้ โดยมีนายกฤษฎา บุญราช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และนายลักษณ์ วัจนานวัช และนายวิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ร่วมชี้แจงนโยบายแนวทาง"การขับเคลื่อนนโยบายของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในระะดับพื้นที่สู่การปฏิบัติ" เพื่อให้ผู้ปฏิบัติงานในพื้นที่บูรณาการการทำงานร่วมกับภาคส่วนต่างๆรวมทั้งหารือร่วมกับภาคเอกชนในพื้นที่ร่วมมือกันในการหาแนวทางช่วยเหลือเกษตรกรให้มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น ผู้เข้าสัมมนาประกอบด้วยผู้บริหารฝ่ายการเมือง ผู้บริหารกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ หัวหน้าส่วนราชการ/รัฐวิสาหกิจ/องค์การมหาชน หัวหน้าส่วนราชการระดับจังหวัดและอำเภอในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ รวมทั้งพาณิชย์จังหวัด อุตสาหกรรมจังหวัด ภาคเอกชน ภาคประชาชนในพื้นที่ และเยี่ยมชมนิทรรศการ พร้อมกันนั้นยังได้รับฟังและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับยางพาราอีกด้วย ณ ศูนย์ประชุมนานาชาติฉลองสิริราชสมบัติครบ 60 ปี มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา
{gallery}23feb2561_1{/gallery}