22 กุมภาพันธ์ 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่ของกรม ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ชุมนุมสหกรณ์กองทุนสวนยางจังหวัดพัทลุง จำกัด จังหวัดพัทลุง เพื่อหารือร่วมกันกับนายสหนณ ชัยจรินันท์สหกรณ์จังหวัดพัทลุง
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่ของกรม ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ชุมนุมสหกรณ์กองทุนสวนยางจังหวัดพัทลุง จำกัด จังหวัดพัทลุง เพื่อหารือร่วมกันกับนายสหนณ ชัยจรินันท์สหกรณ์จังหวัดพัทลุง คณะกรรมการและผู้จัดการสหกรณ์ฯ เกี่ยวกับปัญหาการซื้อขายตลาดยางล่วงหน้า ซึ่งส่วนใหญ่อยู่ในภาคของเอกชนที่จะกำหนดราคาซื้อขายเป็นหลัก และการรวมตัวกันเพื่อซื้อขายยางพาราระหว่างประเทศเพื่อนบ้านอย่างประเทศอินโดนีเซียและมาเลเซีย พร้อมทั้งเลือกจังหวัดตราด พัทลุง และสงขลา ที่มีการผลิตยางหนังก้อนและยางแผ่นรมควัน และมีตลาดหลักที่ชัดเจนซึ่งจะทำให้ผู้ส่งออกเกิดความเชื่อถือว่า ได้ยางที่มีคุณภาพ ตลอดจนมีโรงงานที่เพียงพอต่อการผลิตยาง ต่อจากนั้นเดินทางไปประชุมหารือในเรื่องเดียวกันนี้ที่ สหกรณ์การเกษตรสะเดา จำกัด จ.สงขลาโดยมีนายสมบัติ เมฆทรงกรด ผู้ตรวจราชกรมเขต 6,8 และนายนิติ ดาระหะ สหกรณ์จังหวัดสงขลา ได้เข้าร่วมประชุม ร่วมกับ ผู้แทนของสหกรณ์ ทั้ง 8 สหกรณ์ ในจังหวัดสงขลา นอกจากนี้ได้ให้คำแนะนำกับทางสหกรณ์ในการจัดเตรียมนิทรรศการเพื่อนำไปจัดแสดง ในงานวันสหกรณ์แห่งชาติ 26 ก.พ.61 ที่โรงแรมรามาการ์เด้นท์ กรุงเทพฯ อีกด้วย
{gallery}22feb2561_5{/gallery}