21 กุมภาพันธ์ 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยคณะ ลงพื้นที่จังหวัดตรังเพื่อตรวจเยี่ยมชุมนุมสหกรณ์จังหวัดตรัง จำกัด
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยคณะ ลงพื้นที่จังหวัดตรังเพื่อตรวจเยี่ยมชุมนุมสหกรณ์จังหวัดตรัง จำกัด โดยมีจุดเด่นคือ ได้รับซื้อยางแผ่นรมควันจากสหกรณ์สมาชิกในราคาเท่ากับราคาตลาดประมูลยางพารา (สำหรับราคายางในวันนี้ที่สหกรณ์รับซื้ออยู่ที่ 47 บาท โดยสมาชิกจะได้รับเงินเฉลี่ยคืนอีกด้วย) ทำให้สหกรณ์สมาชิกมีรายได้เพิ่มขึ้นและลดค่าใช้จ่ายในการขนส่ง พร้อมทั้งให้คำแนะนำเรื่องอนาคตที่ต้องการเห็นชุมนุมสหกรณ์จังหวัดตรัง จำกัด และสหกรณ์อื่นในจังหวัดตรัง พัทลุงและสงขลา ถือหุ้นรวมตัวกันจัดตั้งบริษัทเพื่อเป็นตัวแทนส่งออกยางพาราไปยังต่างประเทศ รวมทั้งเจรจาหาตลาดยางพาราใหม่ร่วมกับกระทรวงพาณิชย์ สำหรับงบกลางปีเพิ่มเติมที่ขอรับสนับสนุนจากกรมส่งเสริมสหกรณ์ หากได้รับให้รีบดำเนินการจัดซื้อจัดจ้างเพื่อแล้วเสร็จภายในเดือนกันยายน 2561 โดยมีคณะกรรมการดำเนินการและผู้จัดการชุมนุมสหกรณ์ฯ ร่วมให้การต้อนรับ พร้อมทั้งนางสมจิตร ส่องสว่าง สหกรณ์จังหวัดตรัง และเจ้าหน้าที่จากสำนักงานสหกรณ์จังหวัดตรัง ร่วมเดินทางไปในโอกาสนี้ด้วย
{gallery}21feb2561_2{/gallery}