19 กุมภาพันธ์ 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม “คณะทำงานกำหนดหลักเกณฑ์ของร้านสหกรณ์ที่กระทรวงเกษตรและสหกรณ์รับรอง ครั้งที่ 1/2561”
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม “คณะทำงานกำหนดหลักเกณฑ์ของร้านสหกรณ์ที่กระทรวงเกษตรและสหกรณ์รับรอง ครั้งที่ 1/2561” โดยมีวาระที่ประชุมประกอบด้วย มติคณะรัฐมนตรี เรื่อง สิทธิพิเศษของร้านสหกรณ์ ที่ กษ. รับรอง, หนังสือตอบข้อหารือของกรมส่งเสริมสหกรณ์, พ.ร.บ. การจัดซื้อจัดจ้างและบริหารพัสดุภาครัฐฯ และที่เกี่ยวข้อง, แนวทางการออกข้อกำหนดเพื่อให้มีผลบังคับใช้ และการพิจารณากำหนดหลักเกณฑ์ของร้านสหกรณ์ที่ กษ. รับรอง โดยมีเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุมด้วย ณ ห้องประชุมกองพัฒนาการเงินและร้านค้า กรมส่งเสริมสหกรณ์
{gallery}19feb2561_3{/gallery}