18 กุมภาพันธ์ 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดพิษณุโลกและจังหวัดอุตรดิตถ์โดยเข้าไปเยี่ยมสหกรณ์และสมาชิกสหกรณ์เพื่อรับฟังปัญหาในพื้นที่และรับข้อเสนอแนะในการพัฒนาสหกรณ์และสมาชิกสหกรณ์
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดพิษณุโลกและจังหวัดอุตรดิตถ์โดยเข้าไปเยี่ยมสหกรณ์และสมาชิกสหกรณ์เพื่อรับฟังปัญหาในพื้นที่และรับข้อเสนอแนะในการพัฒนาสหกรณ์และสมาชิกสหกรณ์ โดยจุดแรกเข้าไปที่สหกรณ์การเกษตรพรหมพิราม จำกัด จ.พิษณุโลก เพื่อรับฟังปัญหาในการรวบรวมรวมข้าวเปลือกของสหกรณ์ตลอดจนรับฟังความคิดเห็นของสมาชิกสหกรณ์ผู้ทำนา จุดที่ 2 เข้าไปรับฟังความคิดเห็นจากกลุ่มสมาชิกสหกรณ์ผู้ปลูกผัก สังกัดสหกรณ์การเกษตรลับแล จำกัด จ.อุตรดิตถ์ โดยกลุ่มนี้ปัญหาหลักๆคือยังไม่มีตลาดที่แน่นอนและสมาชิกต้องปลูกผักแบบปลอดภัย ทั้งนีได้มอบสำนักงานสหกรณ์จังหวัดให้ดำเนินการร่วมกับสหกรณ์ให้เร่งเข้าไปช่วยเหลือสมาชิกกลุ่มนี้ต่อไป
{gallery}18feb2561{/gallery}