14 กุมภาพันธ์ 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมและปฐมนิเทศข้าราชการบรรจุใหม่ โดยมีนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะผู้บริหารระดับสูงของกรมฯเข้าร่วมในพิธี ณ ห้องประชุมสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถ.พิชัย กรุงเทพฯ
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมและปฐมนิเทศข้าราชการบรรจุใหม่ โดยมีนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะผู้บริหารระดับสูงของกรมฯเข้าร่วมในพิธี ณ ห้องประชุมสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถ.พิชัย กรุงเทพฯ ผู้เข้ารับการอบรมเป็นข้าราขการบรรจุใหม่ ตำแหน่งนักวิชาการสหกรณ์ ปฏิบัติการ และตำแหน่งนิติกรปฏิบัติการ รวม 187 คน โดยอธิบดีได้ให้นโยบายแนวทางการปฎิบัติงาน โดยยึดวิสัยทัศน์ พันธกิจของกรมส่งเสริมสหกรณ์เป็นหลัก และเน้นย้ำการเป็นข้าราชการที่ดีเพื่อรับใช้ประชาชนอย่างเต็มกำลังความสามารถ ซึ่งการจัดอบรมข้าราชการบรรจุใหม่ครั้งนี้ เป็นการสร้างขวัญและกำลังใจและเตรียมความพร้อมในการปฏิบัติงาน ร่วมกันพัฒนาองค์กรให้มีประสิทธิภาพต่อไป
{gallery}14feb2561{/gallery}