9 กุมภาพันธ์ 2561 นายวิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาคนรุ่นใหม่ ไทยนิยม ยั่งยืน โดยมีนาย นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และนายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยผู้บริหารหน่วยงานของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เข้าร่วมในพิธี ณ ห้องประชุมสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถ.พิชัย กรุงเทพฯ
นายวิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาคนรุ่นใหม่ ไทยนิยม ยั่งยืน โดยมีนาย นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และนายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยผู้บริหารหน่วยงานของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เข้าร่วมในพิธี ณ ห้องประชุมสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถ.พิชัย กรุงเทพฯ กรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้มอบหมายให้ดำเนินการจัดทำโครงการพัฒนาคนรุ่นใหม่ ไทยนิยม ยั่งยืน ขึ้น เพื่อให้ทุกหน่วยงานภายใต้การกำกับของรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ 10 หน่วยงาน ได้ร่วมคิด ร่วมแลกเปลี่ยนความรู้ ความเชี่ยวชาญ และความคิด สร้างสรรค์สิ่งใหม่ เพื่อขับเคลื่อนงานนโยบาย และสร้างทีมในการขับเคลื่อนงานร่วมกันระหว่างหน่วยงาน โดยการสร้างคนรุ่นใหม่มาทำงานร่วมกันเป็นทีมเพื่อสร้างการปฏิรูปภาคการเกษตรทั้งระบบ โดยมุ่งส่งเสริมเกษตรกรให้นำหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงไปปรับใช้ในชีวิต ส่งเสริมการผลิตสินค้าเกษตรและอาหารที่มีประสิทธิภาพ เสริมสร้างความมั่นคงด้านอาหาร และพลังงานอย่างเหมาะสมและยั่งยืน โดยผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยข้าราชการหรือพนักงานรัฐวิสาหกิจ ในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ที่เป็นคนรุ่นใหม่เป็นผู้มีความรู้ความเชี่ยวชาญในงานของหน่วยงานที่ตนสังกัด พร้อมสร้างสรรค์สิ่งใหม่ และขับเคลื่อนให้เกิดขึ้นจริง นำไปสู่การเพิ่มประสิทธิภาพในการทำงาน มีใจพร้อมทุ่มเท และสามารถทำงานเป็นทีมได้
{gallery}09feb2561_1{/gallery}