7 กุมภาพันธ์ 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมประชุมสัมมนา การขับเคลื่อนนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในระดับพื้นที่สู่การปฏิบัติ ครั้งที่ 3
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมประชุมสัมมนา การขับเคลื่อนนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในระดับพื้นที่สู่การปฏิบัติ ครั้งที่ 3 ภาคกลางและภาคตะวันออก โดยมีนายกฤษฎา บุญราช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ นายลักษณ์ วจนานวัช และนายวิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ร่วมชี้แจงนโยบายแนวทาง"การขับเคลื่อนนโยบายของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในระะดับพื้นที่สู่การปฏิยัติ" เพื่อให้ผู้ปฏิบัติงานในพื้นที่บูรณาการการทำงานร่วมกับภาคส่วนต่างๆรวมทั้งหารือร่วมกับภาคเอกชนในพื้นที่ เพื่อร่วมมือกันในการหาแนวทางช่วยเหลือเกษตรกรให้มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น ผู้เข้าสัมมนาประกอบด้วยผู้บริหารฝ่ายการเมือง ผู้บริหารกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ หัวหน้าส่วนราชการ/รัฐวิสาหกิจ/องค์การมหาชน หัวหน้าส่วนราชการระดับจังหวัดและอำเภอในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พาณิชย์จังหวัด อุตสาหกรรมจังหวัด ภาคเอกชน ภาคประชาชน และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ณ โรงแรมแอมบาสซาเดอร์ซิตี้ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี
{gallery}07feb2561_2{/gallery}