7 กุมภาพันธ์ 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม “คณะกรรมการดำเนินงานโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี กรมส่งเสริมสหกรณ์ (อพ.สธ. - กสส.)” เกี่ยวกับการแต่งตั้งคณะทำงานโครงการ แผนปฏิบัติงานประจำปีงบประมาณ 2561
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม “คณะกรรมการดำเนินงานโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี กรมส่งเสริมสหกรณ์ (อพ.สธ. - กสส.)” เกี่ยวกับการแต่งตั้งคณะทำงานโครงการ แผนปฏิบัติงานประจำปีงบประมาณ 2561 และพิจารณาปรับแผนแม่บท อพ.สธ. ระยะ 5 ปี (1 ตุลาคม 2559 – 30 กันยายน 2564) โดยมี ดร.ปิยรัษฎ์ ปริญญพงษ์ เจริญทรัพย์ เลขานุการคณะกรรมการโครงการฯ และคณะ ร่วมสรุปผลการดำเนินงานประจำปีงบประมาณ 2560 ตามกรอบการดำเนินงานและกิจกรรมของ อพ.สธ. พร้อมทั้งรายงานความก้าวหน้า ตั้งแต่เดือนตุลาคมถึงปัจจุบัน ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์
{gallery}07feb2561{/gallery}