5 กุมภาพันธ์ 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่สหกรณ์โคนมสอยดาว จำกัด เพื่อตรวจเยี่ยมและติดตามความก้าวหน้าการดำเนินกิจการของสหกรณ์
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่สหกรณ์โคนมสอยดาว จำกัด เพื่อตรวจเยี่ยมและติดตามความก้าวหน้าการดำเนินกิจการของสหกรณ์ ซึ่งสหกรณ์แห่งนี้มีผลผลิตจากโคนม 16 ตันต่อวัน และได้รับการบริการนมโรงเรียนจำนวน 3 ตันต่อวัน และได้รับเพิ่มเป็น 7 ตันต่อวัน ทั้งนี้ทางสหกรณ์ได้ดำเนินการกิจกรรมธนาคารโคนมทดแทน ตามแนวทางของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โดยกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้สนับสนุนงบประมาณอุดหนุนในปีงบประมาณ พ.ศ.2561เพื่อใช้ในการดำเนินกิจการทางธุรกิจน้ำนม ทั้ง โกดังเก็บอาหารหรือวัสดุอื่น และที่หมักอาหารโคนม โดยมีประธานกรรมการสหกรณ์และเจ้าหน้าที่สหกรณ์ให้การต้อนรับ
{gallery}05feb2561_6{/gallery}