26 มกราคม 2561 ดร.วิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้มด้วย นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมศูนย์ศึกษาการพัฒนาห้วยฮ่องไคร้ อันเนื่องมาจากพระราชดำริ อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่
ดร.วิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้มด้วย นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมศูนย์ศึกษาการพัฒนาห้วยฮ่องไคร้ อันเนื่องมาจากพระราชดำริ อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่ รับฟังความคิดเห็น หน่วยงานในพื้นที่และเครือข่ายการจัดการลุ่มแม่น้ำกวง พร้อมทั้งข้อเสนอแนะของศูนย์ฯ ต่อจากนั้นได้เดินทางไปยังพื้นที่โครงการก่อสร้างอุโมงค์ผันน้ำแม่งัด-แม่กวง เพื่อรับฟังความก้าวหน้าการก่อสร้างอุโมงค์ผันน้ำ
{gallery}26jan2561_6{/gallery}